Toftaleg Adiis yi

Ndax duma leen xibaar bàkkaar yi gën a mag?
عربي Àngale Urdu
bàkkaar yu mag yi mooy: bokkaale Yàlla, ak dënge ñaari way-jur, ak ray bakkan, ak giñ guy nuuralaate
عربي Àngale Urdu
moytuleen juróom-ñaar yiy alage
عربي Àngale Urdu
ñiy bokk ñépp maa ci gën a doylu, képp ku jëf jenn jëf bokkaale ma ca ak keneen ma bàyyi ko ak bokkaaleem
عربي Àngale Urdu
Yàlla dana ko dugal àjjana ak nu jëfam man a toll
عربي Àngale Urdu
ku dajeek Yàlla te bokkaalewu ko ak dara dana dugg àjjana, waaye ku dajeeg moom bokkaaleko ak dara dana dugg sawara
عربي Àngale Urdu
ku ma sàmmal li ci diggante ay ŋaamam ak li ci diggante ñaari tànkam ma wóoralal ko àjjana
عربي Àngale Urdu
àjjana moo gën a jege ku ne ci yeen ay waroy dàllam, sawara it naka noonu
عربي Àngale Urdu
wërale nañu sawara ak ay bànneex, wërale àjjana ak ay naqar
عربي Àngale Urdu
ñaari jullit bu ñu jaamaarloo ak séen ñaari Jaasi ka raye ak ka ñu ray yépp sawara lañu jëm
عربي Àngale Urdu
li dagan de leer na li araam it leer na,
عربي Àngale Urdu
Yàlla du xool seen i melo mbaa seen alal waaye seen xol lay xool ak seen i jëf
عربي Àngale Urdu
jëf yi mi ngi aju ca yéene ya, te nit ku nekk la mu yéene rekk lay am
عربي Àngale Urdu
gaay yay Pasar-pasaree alali Yàlla ji ci lu dul dëgg, sawara ñeel na leen keroog bis-pénc
عربي Àngale Urdu
Laaj nañu Yónente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- lan mooy li ëpp luy duggal nit ñi àjjana, mu wax ne: «ragal Yàlla ak rafet jikko
عربي Àngale Urdu
bàyyiwuma sama ginnaaw fitna ju dàq a lor góor ñi ci jigéen ñi
عربي Àngale Urdu
Kenn ci yéen du gëm ndare ma gënal ko way-juram ak doomam ak mbooleem nit ñi
عربي Àngale Urdu
Laab mooy genn wàllu ngëm, sant Yàlla day feesal nattukaayu jëf ya, sàbbaal Yàlla ak sant Yàlla dañuy feesal walla day feesal li nekk ci diggante asamaan ak suuf
عربي Àngale Urdu
wax ma ci Lislaam wax joo xam ne duma ko laaj kenn ku dul yaw, mu ne ma : "waxal gëm naa Yàlla, te jub kocc
عربي Àngale Urdu
bi Yàlla bindee àjjana ak sawara dafa yónni Jibriil -yal na ko Yàlla dolli jàmm-
عربي Àngale Urdu
ñoom ñaar de ñoo ngi leen di mbugal, te sax mbugaluñu leen ci lu rëy, kenn ki moom daawul suturawu bu daan saw, keneen ki nag da daan dox di rambaaj
عربي Àngale Urdu
àdduna de ñam wu neex la te naat, Yàlla da leen fee wuutal, di xool lu ngeen fiy jëf, noytuleen àdduna te moytu jigéen ñi
عربي Àngale Urdu
sama xeet wépp lañuy jéggal ba mu des ñiy fésal ag moy
عربي Àngale Urdu
Jullit bi am kàttan, moo gën te moom la Yàlla gën a bëgg ci jullit bi néew kàttan, ñoom ñéppu na nga a baax,
عربي Àngale Urdu
ñaari xaaj a gi nii yu bokk ci waa sawara te gisaguma leen,ay nit yu yor ay yar yu mel ni geeni nag di ci dóor nit ñi,ak ayjigéen yu solu ba noppi rafle, jeng di jengale
عربي Àngale Urdu
saa du taxaw lu dul ne nit dana romb ci bàmmeelu benn waay naan: aka neexoon ma nekk palaasam
عربي Àngale Urdu
dinañu indi dee ci melow kuuy mu duuf
عربي Àngale Urdu
Séen sawara wi ab xaaj la ci juróom-ñaar fukki xaaj ci xaaji sawaraw Jahannama
عربي Àngale Urdu
buleen sàkku xam-xam ngir di ci puukarewu ak woroom xam-xam yi, walla ngir di ci werente ak way-dese ñi
عربي Àngale Urdu
Yàlla sadd na misaal ci yoon wu jub
عربي Àngale Urdu
bu ngeen gisee ñiy topp lënt ya xamleen ne ñooñii la Yàlla di wax nangeen leen moytu
عربي Àngale Urdu
amul kenn kuy def bàkkaar, jug daal di laab, daal di julli, daal di jéggalu Yàlla, lu dul ne Yàlla dina ko jéggal
عربي Àngale Urdu
{te dees na leen laaj xéewal yi bis booba}
عربي Àngale Urdu