+ -

عن أبي ذر رضي الله عنه قال: قال لي النبي صلى الله عليه وسلم:
«لَا تَحْقِرَنَّ مِنَ الْمَعْرُوفِ شَيْئًا، وَلَوْ أَنْ تَلْقَى أَخَاكَ بِوَجْهٍ طَلْقٍ».

[صحيح] - [رواه مسلم] - [صحيح مسلم: 2626]
المزيــد ...

Jële nañu ci Abbu Sarrin -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu wax ne: Yónente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- nee na:
«Bul xeeb dara ci lu baax, donte dangay dajeek sa mbokk won ko kanam gu bélli».

[Wér na] - [Muslim soloo na ko] - [Téere Muslim bi gën a wér - 2626]

Leeral

Yónente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- day ñaaxe ci jëf ju baax, te bañkoo xeeb donte dafa tuuti, bokk na ci yooyu kanam gu leer ak di muuñ boo dajeek keneen, kon war na ci jullit bi mu xér ci loolu; ngir la ca nekk ci wéttali mbokkum jullit, ak duggal mbegte ci xolam.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Bengali Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Tagalog Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taamili Buurmi Taylandi Almaa Sàppone Pastoo Asaami Albaani Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Taajiki Kinirowanda Rom Majri Ciikiya الموري Malagasi Pulaar Itaali Oromoo Kanadi البلغارية Asrabijaani Usbeg Ukraani الجورجية اللينجالا المقدونية
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Bokk na ci njariñal adiis bi :
  2. Ngëneelu bëggante ci diggante jullit ñi, ak muuñ ak bég boo dajeek keneen.
  3. Matug sariiha jii ak ug làmboom
  4. lépp luy baaxal jullit ñi, ak lu leen di bennale
  5. Ñaaxe ci def lu baax donte lu néew la.
  6. Sopp nañu di bég Loo jullit ñi; Ndax loolu dafay tax ñu gën a miinante.