+ -

عَنْ أَبِي هُرَيْرَةَ رضي الله عنه عَنْ رَسُولِ اللهِ صلى الله عليه وسلم أنه قال:
«وَالَّذِي نَفْسُ مُحَمَّدٍ بِيَدِهِ لَا يَسْمَعُ بِي أَحَدٌ مِنْ هَذِهِ الْأُمَّةِ يَهُودِيٌّ وَلَا نَصْرَانِيٌّ، ثُمَّ يَمُوتُ وَلَمْ يُؤْمِنْ بِالَّذِي أُرْسِلْتُ بِهِ إِلَّا كَانَ مِنْ أَصْحَابِ النَّارِ».

[صحيح] - [رواه مسلم] - [صحيح مسلم: 153]
المزيــد ...

Jële na ñu ci Abuu Hurayrata -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu jële ci Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- mu wax ne:
«giñ naa ci ki bakkanu Muhammat nekk ci loxoom kenn du ma dégg ci xeet wii moo xam Yahuut la walla Nasaraan, ba faatu te gëmul li ñu ma yónni lu dul ne dana bokk ci waa sawara».

[Wér na] - [Muslim soloo na ko] - [Téere Muslim bi gën a wér - 153]

Leeral

Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- dafa giñ ci Yàlla ne amul kenn ku koy dégg ci xeet wii, moo xam muy yahuut walla nasaraan mbaa leneen, te wooteb Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- egg ci moom mu faatu te gëmu ko lu dul ne dana bokk ci waa sawara sax fa ba fàww.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Bengali Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taamili Buurmi Taylandi Almaa Sàppone Pastoo Asaami Albaani Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Kinirowanda Rom Ciikiya الموري Malagasi Oromoo Kanadi Asrabijaani Ukraani الجورجية
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Wooteb Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- dafa matale ñépp, te dañu koo war a topp, te dafa folli ci sariihaam ji mbooleem sariiha yi.
  2. Ku weddi Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- njort bi mu njort ne gëm na yeneen yonnente yi du ko jariñ dara.
  3. Ku déggul Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc-, te wooteeb Lislaam bi àggul ci moom kooku dees na ko dogal ngànt, ay mbiram nag ëllëg bis-pénc ci Yàlla lay dellu.
  4. Manees naa jariñu ci lislaam doonte tuuti la jiitoo dee gi, donte ci tawat ju tar la, fii ak ruu gi eggul ci bóli gi.
  5. Nangu diiney yéefar yi -te yahuut yi ak nasaraan yi ci la ñu bokk- loolu ag kéefar la.
  6. Tudd gi ñu tudd yahuut yi ak nasaraan yi -ci hadiis bi - loolu ngir yee ñeneen ñi la; ndaxte yahuut yi ak nasaraan yi am nañu téere, kon bu dee lii mooy seen mbir, kon ñi amul téere ñoo ca gën a yey, ñoom ñépp a war a dugg ci diine ji te topp Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc-.