+ -

عن أبي موسى رضي الله عنه أن النبي صلى الله عليه وسلم قال:
«لا نِكَاحَ إِلّا بِوَليٍّ».

[صحيح] - [رواه أبو داود والترمذي وابن ماجه وأحمد] - [سنن أبي داود: 2085]
المزيــد ...

Jële na ñu ci Abuu Muusa Al-Ashsrii -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu jële ci Yónente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- mu wax ne:
«Deesul takk jigéen ci lu dul kilifa».

[Wér na] - [Abóo Daawuda soloo na ko, At-tirmisiy, ak Ibnu Maaja, ak Ahmat] - [Téere Sunna yi bu Abóo Daawuda - 2085]

Leeral

Yónente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- dafa leeral ne jigéen du dagan ñu takk ko ci lu dul kilifa gu taxawe takk ga.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Bengali Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Tagalog Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taamili Buurmi Taylandi Sàppone Pastoo Asaami Albaani Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Kinirowanda Rom Ciikiya الموري Malagasi Itaali Oromoo Kanadi Asrabijaani Ukraani الجورجية
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Kilifa sart la ci wérug sëy, bu takk amee ci lu dul kilifa, walla jigéen maye boppam, kon sëy ba du wér.
  2. Kilifa mooy góor gi gën a jege jigéen gi, kon kilifa gu sori du ko maye te ku jege nekk fa.
  3. Sàrtal nañu ci kilifa: mu nekk mukàllaf, nekk góor, am xelum xam njariñi sëy, te kilifa gi ak ka muy meye ñu bokk diine, ku amul melo yii manut a nekk kilifa ci fas ab sëy.
Ndollent