+ -

عَنْ أَبِي الدَّرْدَاءِ رضي الله عنه أَنَّ النَّبِيَّ صَلَّى اللَّهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ قَالَ:
«مَا شَيْءٌ أَثْقَلُ فِي مِيزَانِ الْمُؤْمِنِ يَوْمَ القِيَامَةِ مِنْ خُلُقٍ حَسَنٍ، وَإِنَّ اللَّهَ لَيُبْغِضُ الفَاحِشَ البَذِيءَ».

[صحيح] - [رواه أبو داود والترمذي] - [سنن الترمذي: 2002]
المزيــد ...

Jële nañu ci Abuu Dardaa -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu jële ci Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- mu wax ne:
«amul dara lu gën a diis ci balaasi aji-gëm ji ëllëg bis-pénc jikko yu rafet, te Yàlla dafa bañ ku ñaaw i wax ñaaw i jëf».

[Wér na] - [Abóo Daawuda soloo na ko, ak At-tirmisiy] - [Téere Sunna yi bu At-tirmisiy - 2002]

Leeral

Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- day xibaare ne li gën a diis ci balaasi aji-gëm ji ëllëg bis-pénc ci ay jëf ak i wax mooy rafet jikkò ci di fecci kanam, ak bañ a lore, ak di def njekk. Yàlla mu kawe mi nag dafa bañ lu ñaaw ci jëf ak ci wax, ak ki bon li muu wax ci làmmiñam.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taylandi Pastoo Asaami Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Kinirowanda Rom Ciikiya Malagasi Oromoo Kanadi
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Ngëneelu rafet jikkò, ndaxte day defal boroomam mu am mbëggeelu Yàlla, ak mbëggeelu jaamam ñi, te moo gën a màgg ci lu ñuy peese ëllëg bis-pénc.