+ -

عن أُمِّ عَطِيَّةَ رَضي الله عنها، وكَانَتْ بايَعَت النبيَّ صلى الله عليه وسلم، قالت:
كُنَّا لا نَعُدّ الكُدرَةَ والصُّفْرَةَ بعدَ الطُّهرِ شيئًا.

[صحيح] - [رواه أبو داود بهذا اللفظ، ورواه البخاري بدون زيادة (بعد الطهر)] - [سنن أبي داود: 307]
المزيــد ...

Jële nañu ci Ummu Atiyyata -yal na ko Yàlla dollee gërëm-,mu bokkoon ci ñi jaayante woon ak Yonnente bi-yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc-,mu wax ne:
Nëxit gi jigéen di gis ak mboq-mboq yi ginnaaw laab daawuñuko jàppee dara.

[Wér na] - [Abóo Daawuda a ko soloo ci kàddu gii, Al-buxaariy soloo ko waliif ndollent (ginnaaw laab ga)] - [Téere Sunna yi bu Abóo Daawuda - 307]

Leeral

Sahaaba bu jigéen bii di Ummu Atiyyata -yal na ko Yàlla dollee gërëm- day xibaare ne jigéen ñi ci jamonoy Yonnente bi-yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- daawuñu jàppe mbaax ndox miy génne ci awra -xaw a ñuul, walla mboq-ginnaaw bimu laabe , ba tax duñu bàyyi julli ak woor ngir moom.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Bengali Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Tagalog Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taylandi Pastoo Asaami Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Kinirowanda Rom Ciikiya Malagasi Oromoo Kanadi
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Ndox miy génne ci awray jigéen -ginnaaw bi mu laabee ci mbërëg
  2. deesu ko jàppe mbaax donte dafa am nëxiit ak mboq-mboq yu bawoo ci dereet ji.
  3. Génnug nëx-nëx yi ak mboq-mboq yi ci jamonoy mbaax ak aada ja dees na ko jàppe; ndaxte dereet la ju génn ci waxtoom,waaye dafa jaxasoo ak ndox.
  4. Jigéen du bàyyi julli ak woor ngir nëx-nëx yi ak mboq-mboq yiy am ginnaaw laab gi,waaye day jàppu daal di julli.