+ -

عَنْ أَبِي هُرَيْرَةَ رضي الله عنه أَنَّ رَسُولَ اللهِ صَلَّى اللهُ عَلَيْهِ وَسَلَّمَ قَالَ:
«مَنْ دَعَا إِلَى هُدًى كَانَ لَهُ مِنَ الْأَجْرِ مِثْلُ أُجُورِ مَنْ تَبِعَهُ، لَا يَنْقُصُ ذَلِكَ مِنْ أُجُورِهِمْ شَيْئًا، وَمَنْ دَعَا إِلَى ضَلَالَةٍ كَانَ عَلَيْهِ مِنَ الْإِثْمِ مِثْلُ آثَامِ مَنْ تَبِعَهُ، لَا يَنْقُصُ ذَلِكَ مِنْ آثَامِهِمْ شَيْئًا».

[صحيح] - [رواه مسلم] - [صحيح مسلم: 2674]
المزيــد ...

Jële nañu ci Abuu Hurayrata -yal na ko Yàlla dollee gërëm- mu jële ci Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- mu wax ne:
«ku woote jëme cig njub dana am ag pay gu mel ni payug ña ko ca topp, te du wàññi ci seeni pay dara, ku woote it jëme cig reer dana am bàkkaar gu mel ni bàkkaaru ña ko ca topp, te du wàññi ci seeni bàkkaar dara».

[Wér na] - [Muslim soloo na ko] - [Téere Muslim bi gën a wér - 2674]

Leeral

Yonnente bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- leeral na ne ku gindi daaldi ñaax nit ñi ci yoonu dëgg ak yiw ci wax mbaa jëf dana am pay gu mel ni payug ñiko ca topp ci lu dul muy wàññi dara ca payug ña ko topp. Waaye ku tegtal nit ñi jëme leen ci yoonu neen ak yoonu ay woo xamne bàkkaar monga ca walla mbir mu daganul, ci wax mbaa ci jëf, dana am bàkkaar bu tolni bàkkaaru ku ko ca topp ci lu dul muy wàññi ca seen bàkkaar ya dara.

Tekki: Àngale Urdu Español Endonesi Uyguuriya Bengali Farãse Turki Risi Bosniya Sinhaaliya Endo Sinwaa Faaris Witnaam Tagalog Kurdi Awsa Portige Malayalam Telgoo Sawaahili Taylandi Almaa Pastoo Asaami Suwiit Amhari Olànd Gujarati Xisxisi Nipali Yorubaa Litwaani Dariya Serbi Somali Kinirowanda Rom Ciikiya Malagasi Oromoo Kanadi Ukraani
Gaaral tekki yi

Bokk na ci njariñi Adiis bi

  1. Ngëneelu woote jëme ci njub, moo xam mu néew walla mu bari, ak ne wootekat bi day am lu mel ni payug aji-jëfe ji, loolu nag day wane màggaayu ngëneelu Yàlla ak matug teddngaam.
  2. Loraangey woote jëme ci réer, muy lu ndaw walla lu bari, te aji-woote ji dana am lu mel ni bàkkaaru aji-jëfe ji.
  3. Ag pay daal mu ngay toll kem na jëf tollu, ku wuute ci yiw am lu mel ni payug aji-jëfe ji, ku wuute ci ay am lu mel ni bàkkaaru aji-jëfe ji.
  4. Jullit bi daa war a moytu ñu koy roy ci bàkkaaram yi muy fésal nit ñi di ko gis, ndaxte day am bàkkaar ndax ñi ko ci roy donte woowu leen ca.